Menene kayan shafa da za a yi don idanu tare da rundunonin sasanninta?

Макияж для опущенных глазEyes

Sasanninta na idanu sau da yawa suna ba da bayyanar bakin ciki ko gajiya. Don gyara wannan fasalin, ba lallai ba ne don neman taimakon likita – ya isa ya koyi yadda ake yin kayan shafa mai kyau. Dabarun kayan shafa na musamman da wani nau’in palette mai launi suna taimakawa don cimma tasirin da ake so.

Abin da ake bukata don kayan shafa da abin da kayan shafawa za a zaba?

Don samun kyawawan kayan shafa da ɓoye ƙananan sasanninta na idanu, za ku buƙaci nau’i-nau’i iri-iri na kayan shafawa da wasu yanayi don halittarsa.

Kayan shafa don runtse idanu

Abin da kuke buƙata don cikakken kayan shafa:

  • Daki mai haske mai kyau.
  • Babban madubi ba tare da murdiya ba.
  • Saitin goge don shafa da haɗa inuwa.
  • Cream soso.
  • Maganganun gashin ido.
  • Ƙarya gashin ido – tare da taimakon su, zaka iya gyara yanayin.
  • Tushen, foda, fari, blush, concealer ko mai gyara.
  • Mascara da palette na inuwa – an zaba la’akari da nau’in launi na yarinya, launi na ido.
  • Pencil ko eyeliner – black ko launin toka na gargajiya don zana kibau da layin kai tsaye.

Kayan kwaskwarima na al’ada da aka sayar a cikin shaguna sau da yawa suna cutar da fata, an yi su daga kayan man fetur. Sanadin haushi, rashin lafiyayyen halayen, na iya haifar da lalacewar fuska, wanda dole ne a gyara shi ta ƙwararrun masu ƙwayoyin cuta.

Ana bada shawara don ba da fifiko ga kayan ado na kayan ado na halitta da aka yi daga kayan halitta. Abubuwan da aka yi daga ma’adanai suna ba ku damar ƙirƙirar hotuna masu haske da na halitta ba tare da haifar da wani lahani ga fata ba.

Me yasa yakamata kuyi amfani da kayan shafa na ma’adinai:

  • ba ya ƙunshi kitsen da ke toshe pores kuma yana haifar da kuraje, ɗigon baki;
  • yana tsayawa akan fuska duk rana;
  • zaka iya haɗuwa da inuwa na launi daban-daban, samun sababbin inuwa;
  • yana da tasirin kwantar da hankali da anti-mai kumburi;
  • yana kare babban Layer na epithelium daga hasken ultraviolet;
  • yana rage wrinkles da sabunta fata.

Cikakkar kayan shafa don idanun da ba a kwance: umarnin mataki-mataki

Idon da aka yi amfani da shi daidai yana taimakawa wajen cimma sakamakon da ake so lokacin ƙirƙirar kayan shafa don idanu tare da sasanninta da aka saukar. Amma ba a kowane hali ba. Yana faruwa cewa ba zai yiwu a zana layi mai santsi da kyau ba don sasanninta na idanu ya tashi.

Kayan shafa don sasanninta da aka saukar a zahiri yana zaman kansa ba tare da launi na ido ba – ga kowane zaɓi, dabarar ƙirƙirar ta iri ɗaya ce. Babban aikin shine kawar da aibi a cikin bayyanar. Tare da taimakon fasahohi daban-daban, suna ɗaga sasanninta na ido a gani, suna sanya fasalin fuska haske, suna jaddada mutuncinsu.

A cikin aiwatar da gyaran fuska, an ɗaga fatar ido na sama, kuma tare da taimakon kibau, an zana ta hanyar musamman, kallon yana buɗewa. An sanya idanu mafi bayyanawa, kallon yana samun zurfi.

Tsari:

  1. A kan fatar ido na sama, yi amfani da tushe – yi amfani da foda mara kyau na yau da kullun ko inuwa mafi sauƙi na palette na gashin ido. A kan ɓangaren motsi na fatar ido, yi amfani da inuwa na inuwa mai tsaka tsaki tare da lebur, goga mai faɗi.
    A kan ƙayyadaddun sassa na fatar ido, yi amfani da inuwa na inuwa masu haske, da haɗa su.
  2. Yi tafiya tare da ƙananan eyelids tare da concealer – a cikin yanki na waje na idanu. Wannan zai sauƙaƙa wurin da ake so, ya sa ya fi sauƙi, ya ɗaga gefuna na fatar ido. A lokaci guda, haɗa babban launi na inuwa. Matsar da kawai daga sasanninta na idanu zuwa cikin ciki – wannan doka ba za a iya karya ba.
  3. Aiwatar da inuwa mai albarka na palette zuwa sassan waje na fatar ido. A hankali gauraya inuwa, motsi a diagonal – sama. Ya kamata inuwa ta ƙare har ta wuce gefuna na waje na idanu. Aiwatar da sautuna mafi sauƙi da taushi zuwa yankin brow.
  4. Zana kibau tare da eyeliner – samar da layi kadan a ƙasa da lasha.
  5. Aiwatar da mascara zuwa lashes ba tare da canza launin gefuna na sama na lashes ba don kada ya sa kamannin ya yi nauyi. Murƙushe sasanninta na gashin ido ko manne daure na wucin gadi – za su daidaita sasanninta na idanu daidai.
  6. Mataki na ƙarshe shine a zana gira ta yadda za su tashi a gani.

Bidiyo kan yadda ake yin kayan shafa da kibiyoyi masu laushi don idanu tare da saukowar sasanninta:

Wane inuwa ne mafi kyau a zabi?

Zaɓin inuwa ya dogara da haske, don haka don rana da maraice kayan shafa zabi launuka daban-daban da hanyoyin aikace-aikace. Akwai manyan palettes guda biyu – rana da maraice.

Musamman a hankali kana buƙatar yin aiki tare da inuwa mai duhu, sakamakon haɓaka sasanninta na idanu ya dogara da aikace-aikacen su da shading. Idan aka rasa wani abu ko aka yi ba daidai ba, idanu za su kara yin bakin ciki. Shading diagonal tare da goga na musamman mai inganci yana taimakawa don guje wa tasirin da ba a so.

Rana kayan shafa

Babban bambanci tsakanin kayan shafa na rana da maraice shine haske, iska, rashin haske, launuka masu tayar da hankali. An ba da shawarar palette mai laushi.

An zaɓi inuwa ta la’akari da launi na idanu, amma palette mafi dacewa:

  • kofi;
  • launin toka;
  • peach.

Matakan kayan shafa na rana:

  1. Aiwatar da palette mai haske na inuwa zuwa ga fatar ido masu motsi. Yi amfani da shimmer don kammala wannan matakin.
  2. A ƙarƙashin gira, yi amfani da haske ko satin inuwa mai haske.
  3. Kusa da gefuna na ciliary, yi amfani da inuwa mai duhu, amma, hankali – kawai ba a cikin sasanninta na ciki na idanu ba. Haɗa fentin ta hanyar diagonal don kada ya wuce iyakokin idanuwan ido masu motsi.
  4. Ƙarin wajibi na kayan shafa na rana shine zana kiban “cat”.

yamma kayan shafa

Don kayan shafa na yamma, yi amfani da inuwa mai haske mai haske da palette mai duhu da aka zaɓa azaman babban launi. Ana ba da shawarar inuwa mai laushi.

Matakan kayan shafa maraice:

  1. Aiwatar da inuwa mai kyalli, haske mai haske a kan madaidaicin gashin ido.
  2. A tsakiyar fatar ido, rarraba inuwar inuwa mai tsaka-tsaki.
  3. Yi amfani da inuwar matte mafi duhu daga babban kewayon don jaddada sasanninta na waje na fatar ido. Haɗa kusurwoyin a cikin hanyar diagonal.

Shahararrun dabarun kayan shafa

Sauke sasanninta na idanu ba shine babbar matsala a bayyanar ba, ana iya gyara shi cikin sauƙi, kuma ta hanyoyi da yawa. Na gaba, dabarun gyara kayan gyara don gyara sasanninta na fadowa.

idanu masu kyalli

Wannan fasaha na kayan shafa yana ba ku damar ba da kyan gani da sha’awa.

Dabarun ido na hayaki:

  1. Tsaftace da moisturize fata.
  2. Aiwatar da tushe a kan fata na fatar ido – don haka kayan shafa ya dade muddin zai yiwu.
  3. Rufe ƙayyadadden wuri da motsi na fatar ido tare da inuwa mai haske – zaɓi inuwa bisa ga nau’in launi na fata da abubuwan da kuke so.
  4. Layin sama na girma gashin ido – daga tsakiya, zana. Zana layi sama don samun siffar idanu da ake so. Zabi launi na eyeliner bisa ga inuwar inuwa. Idan kun zana layi da fensir, ku haɗa shi.
  5. Zana layin launin toka mai duhu tare da iyakar girman girman gashin ido tare da taimakon inuwa. Ku kawo shi zuwa kusurwar waje na kafaffen fatar ido – za ku sami tasirin petals / fuka-fuki.

Umarnin bidiyo:

“Tsuntsaye”

Ana samun sauƙin gyara ƙarancin tsarin idanu ta hanyar amfani da fasaha mai suna “tsuntsaye”.

Dabarun Makeup na Bird:

  1. Shirya fata a daidaitaccen hanya.
  2. A hankali zana layi mai laushi, mai santsi – daga tsakiyar fatar ido zuwa gefensa, a ƙarshen yana tashi. Wannan dabarar tana ba ku damar canza yanayin ido na gani – ya juya ya zama nau’in almond, kamar yadda yake kusa da manufa.
  3. Hakazalika, zana layi tare da ƙananan fatar ido domin ya haɗu da layi na sama.
  4. A cikin sasanninta na idanu, shafa inuwa masu duhu kuma a haɗa su zuwa hanci.
  5. Rufe wurin da aka bari ba tare da fenti ba tare da tsaka tsaki ko inuwa mai haske.
  6. Kammala kayan shafa naka ta hanyar zana gashin ido – yi amfani da mascara mai duhu mai inganci.

Umarnin bidiyo:

Daidaitaccen launin gashin ido

Ƙaddamar da gashin ido yana taimakawa wajen magance matsalar faɗuwar sasanninta na idanu. Idan an fentin su da kyau kuma an karkatar da su, za ku iya ba da bayyananniyar gani, buɗe shi, ba da zurfi da ɗaga sasanninta na waje.

Yadda ake canza launin gashin ido na sama yadda ya kamata:

  1. A bisa sharaɗi raba gashin ido zuwa yankuna 3. Wannan zai jagoranci gashin kan hanyoyi masu kyau.
  2. Fara tabo daga sasanninta na ciki kuma sanya su da goga a cikin hanyar gadar hanci.
  3. Na gaba, launi gashin idanu a tsakiya – nuna su sama.
  4. gashin ido na yankin waje kai tsaye zuwa haikalin da sama.

Zana layin ƙasa a hankali, jagorantar su ƙasa. Ba lallai ba ne don yin motsi zuwa haikalin – wannan yana mai da hankali kan matsalar. Kada a shafa mascara sosai don kada idanu su zama “juyawa”.

Zana kibau daidai

Kuna iya gyara kuskuren a cikin tsarin idanu ta amfani da kiban. Don amfani da su, kuna buƙatar babban ingancin ido mai duhu ko fensir.

Siffofin zana kiban tare da saukar da sasanninta:

  • Babban mulkin shine cewa wutsiya na kibiya ya kamata ya zama ci gaba da mucosa.
  • Dole ne a ɗaga wutsiyoyi na kibau kamar yadda zai yiwu.
  • Zana kibiya ta fara daga tsakiyar fatar ido – inda layin ya fara fadowa.
  • Dole ne a zana layin a fili.
  • Yana da kyau a yi amfani da eyeliner mai duhu, kuma ba fensir na yau da kullum ba – layin da aka zana tare da shi ba daidai ba ne kuma maras kyau.
  • Layin, wanda aka fara daga tsakiyar fatar ido, an zana shi tare da bugun jini na bakin ciki, kusurwar sa ya kamata a kai ga haikalin – ya kamata a hankali ya karu zuwa gefen fatar ido da kunkuntar, barin iyakokinsa.

Idan gwaninta wajen zana kibau bai isa ba, fara amfani da fensir, sannan a shafa eyeliner a sama.

Kibau

Bidiyo kan yadda ake zana kibau akan idanu tare da faɗuwar sasanninta:

Yadda za a gyara na gani na matsala na zurfafan idanu?

Idan an saukar da sasanninta tare da idanu mai zurfi, kuna buƙatar bin dokoki da yawa lokacin yin kayan shafa wanda zai taimaka wajen magance matsala biyu.

Bi waɗannan dokoki:

  • Yi amfani da gashin ido mai launin toka da launin ruwan kasa maimakon baƙar fata – yana sa kwanukan ya yi kaifi kuma yana sa idanu su yi kunkuntar.
  • Yi kibiyoyi masu kauri ko matsakaicin kauri, wannan zai sa kamannin ya fi bayyana da kyau.
  • Kada ka bari ƙananan gashin ido ya ragu – wannan zai kara zurfafa idanu, sai dai idan za ka iya amfani da farin eyeliner – zai iya fadada iyakokin ƙananan idanu kuma yana ƙara asiri ga hoton.
  • Idan kuna amfani da inuwa mai duhu, shafa su kawai akan 2/3 na fatar ido na sama.
  • Lokacin yin kayan shafa na rana, ɗauki inuwa mai haske – suna kara girman idanu, suna shafa su a cikin bakin bakin ciki kuma suna haɗuwa sosai.
  • Fenti gashin ido sau da yawa, na farko – gaba ɗaya, kuma lokacin da Layer na farko ya bushe – a sasanninta na fatar ido, idan gashin ido yana da tsawo, zaka iya amfani da mascara bushe.

Bidiyo game da kayan shafa don manyan idanu masu zurfi tare da saukar da sasanninta:

https://youtube.com/watch?v=1GDYHmhPFus

Taurari tare da kusurwoyi masu ninke

Daga cikin shahararrun taurarin Hollywood, akwai ‘yan wasan kwaikwayo da yawa masu runtse idanu. A gare su, wannan nuance ba matsala ba ce. Ƙwararren kayan shafa yana taimakawa wajen gyara idanu “bakin ciki” ta hanyar ɗaukan sasanninta na idanu. Bugu da ƙari, kowane tauraro ya fi son wata fasaha da fasahar kayan shafa.

Blake Lively

Ba ta taɓa sanya gashin ido na lu’u-lu’u kuma tana amfani da gashin ido mai nauyi. A cikin hoton, Lively yakan sanya kayan shafa na 3D, wanda ke nuna ƙananan wuraren sasanninta na ciki tare da ɗan ƙaramin inuwa na sasanninta na waje na fatar ido na sama.

Dabarar da aka kwatanta tana ba da damar Lively ba kawai don ɗaga sasanninta da aka saukar ba, amma har ma don haɓaka idanu. Jarumar ta kuma yanke shawarar yin watsi da kayan shafa mai hayaki da inuwa matte.

Blake Lively

Marilyn Monroe

Shahararriyar ‘yar wasan kwaikwayo Marilyn Monroe tana da siffar ido mara kyau kuma da fasaha ta canza shi tare da taimakon kiban da aka zana daidai. Babban abu a cikin kayan shafa nata shine madaidaicin layi na musamman da inuwa mai haske.

Marilyn Monroe

Anne Hathaway

‘Yar wasan Hollywood Anne Hathaway ta warware matsalar faɗuwar sasanninta kawai. Don maimaita kayan shafa ta, a hankali zana layi a kwance ta tsakiyar idanu. Idan gefen waje na ido yana ƙasa da wannan layin, to an saukar da shi.

Anne Hathaway

Emmy Stone

Wannan ‘yar wasan kwaikwayo ba ta taɓa yin amfani da gashin ido mai kauri da haske a idanunta ba. Emmy yana magance matsalar faɗuwar sasanninta ta hanyar zana kibiyoyi masu tsauri. An haɗa su da kyau ta inuwa na sautunan tsaka tsaki.

Emmy Stone

Rachel Bilson

Ba wai kawai ta runtse sasanninta na idanunta ba, har ma da fatar ido masu nauyi. Tayi nasarar gyara kura-kurai tare da taimakon siririyar gira da kibau da ke fitowa sama da filayen idanuwanta. Mafi kyawun zaɓi don kayan shafa ta shine ƙirar idanu tare da matte liner da yin amfani da inuwa mai hankali.

Rachel Bilson

Kuskure masu yiwuwa

Ba kowace yarinya ba ta san yadda za a ƙirƙira cikakkiyar kayan shafa ba, amma kusan kowa yana yin shi da hannayensu. Don samun sakamako mai kyau, dole ne ku zurfafa cikin rikitattun kayan shafa. Wadanda suka yi kasala don yin wannan sau da yawa suna yin kuskure, wanda farashinsa shine hoton da bai yi nasara ba.

Kuskure na yau da kullun:

  • Idan kayan shafa ya ba da ma’anar kiban, kada ku zana su a kan busassun fata na fatar ido, wannan yana barazanar lalata kayan shafa da sauri – zai šauki tsawon sa’o’i da yawa. Don tsawaita sabis ɗin, wajibi ne a yi amfani da tushe mai laushi ga fata.
  • Ƙaddamar da kamanni ta hanyar zana layi tare da haɓakar gashin ido na ƙasa, kuna ganin ku rage sasanninta na idanu har ƙasa.
  • Kada ku yi amfani da inuwar uwar-lu’u-lu’u – koyaushe suna jaddada tasirin idanu masu bakin ciki.
  • Matsakaicin “karya” da lankwasa gashin gira ba su dace da ‘yan mata da sassan da aka saukar da idanu ba, mafi kyawun siffar yana zagaye.

Kayan kwaskwarima na zamani da fasaha na kwaskwarima suna ba ka damar gyara kurakurai iri-iri a cikin bayyanar, ciki har da sasanninta da aka saukar da idanu. Yin amfani da shawarwarin ƙwararru, za ku iya ƙirƙirar cikakkiyar kayan shafa da kanku tare da kyawawan ma’anar idanu da bayyanar kyan gani.

Rate author
Lets makeup
Add a comment